
 

WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI 
 

WAKALA YA VYUO VYA MAFUNZO 

YA MIFUGO - LITA 
 

 

 

TANGAZO LA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA ASTASHAHADA NA 
STASHAHADA KATIKA MWAKA WA MASOMO 2020/2021 

 

1. Wakala ya Vyuo vya Mafunzo ya Mifugo (LITA) inakaribisha maombi ya 
kujiunga na  mafunzo ya fani za mifugo katika ngazi ya Astashahada na 

Stashahada katika mwaka wa masomo 2020/2021 

 
2. Mafunzo yatatolewa katika Kampasi nane za wakala, ambazo ni: 

Tengeru, Mpwapwa, Morogoro, Buhuri, Madaba, Temeke, 

Mabuki na Kikulula.  
 

3. Kozi zinazotolewa  
i. Astashahada ya Afya na Uzalishaji wa Mifugo  

ii. Stashahada ya Afya na Uzalishaji wa Mifugo  

iii. Astashahada ya Ufundi Sanifu wa Maabara ya Veterinari  
iv. Stashahada ya Ufundi Sanifu wa Maabara ya Veterinari  
v. Stashahada ya Uendelezaji wa Nyanda za Malisho na Udhibiti wa 

Ndorobo  
 

4. Sifa za Muombaji 

Awe amemaliza Kidato cha Nne na kufaulu masomo manne, mawili 
yakiwa ya sayansi (kuanzia alama D) kati ya Baiolojia, Kilimo, Kemia, 

Fizikia, Hisabati, na Jiografia AU Kidato cha Sita na kufaulu masomo ya 

sayansi katika ngazi ya Subsidiary Mbili  
 

5. Fomu za kujiunga zinapatikana kupitia tovuti ya Wakala: 
www.lita.go.tz AU www.mifugouvuvi.go.tz 

 

Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 30 Septemba, 2020  
 

6. Kwa maelezo zaidi tumia namba zifuatazo: +255 022 2863 479; 

0754 015 035; 0754 746 782; 0754 828 688. 

http://www.lita.go.tz/
http://www.mifugouvuvi.go.tz/

